Công dụng:
Giảm các triệu chứng: cảm lạnh, ho, đờm, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, sốt, đau họng, ớn lạnh (do sốt), đau đầu, đau khớp, đau cơ.
Dạng bào chế:
Dạng bột
Quy cách:
Hộp 12 gói / 26 gói
Thành phần:
Trong 1 gói chứa:
- Acetaminophen: 150 m
- Tipepidine Hibenzate: 12.5 mg
- Guaifenesin: 25 mg
- Chlorphenamine Maleate: 1.2 mg
Liều dùng:
- Từ 7 tuổi đến dưới 11 tuổi: 1 gói/lần, 3 lần/ngà
- Từ 3 tuổi đến dưới 7 tuổi: 2/3 gói/lần, 3 lần/ngày
- Từ 1 tuổi đến dưới 3 tuổi: 1/2 gói/lần, 3 lần/ngày
- Dưới 1 tuổi: Không sử dụng.
Uống với nước (hoặc nước ấm). Uống sau ăn khoảng 30 phút.