Công dụng:
- Giảm đau cực mạnh: đau lưng, đau vai liên quan đến cứng cổ, đau khớp, đau cơ, viêm bao hoạt dịch, đau khuỷu tay, bầm tím, bong gân.
- Kháng viêm chuyên sâu: Chứa Diclofenac Sodium – hoạt chất kháng viêm giảm đau hàng đầu, thẩm thấu sâu để dập tắt các ổ viêm và cơn đau nhức nghiêm trọng ngay tại nguồn.
Dạng bào chế:
Miếng dán lạnh
Quy cách:
Hộp 6 miếng / 12 miếng
Thành phần:
Trong 100g khối lượng hoạt chất chứa:
- Diclofenac Sodium: 1.0g
- l-menthol: 1.0g
- Phụ liệu: Isopropyl myristate, Gelatin, Kaolin, Glycerin, CMC-Na, Polyacrylic acid partial neutralizer, Polyvinyl alcohol, Magnesium aluminometasilicate, Edetate Na, Diisopropyl adipate và các thành phần khác
Liều dùng:
Dán 1 lần duy nhất mỗi ngày lên vùng bị đau (hiệu quả kéo dài suốt 24 giờ).
Không sử dụng quá 2 miếng mỗi ngày.
Không dùng liên tiếp quá 2 tuần trên cùng một vị trí.
Lưu ý quan trọng: Tuyệt đối không dùng cho người có tiền sử hen suyễn, phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, và người dị ứng với các thuốc NSAIDs khác