Công dụng:
- Giảm đau cực mạnh: đau lưng, đau vai liên quan đến cứng cổ, đau khớp, đau cơ, viêm bao hoạt dịch, đau khuỷu tay, bầm tím, bong gân.
- Kháng viêm chuyên sâu: Chứa Diclofenac Sodium – hoạt chất kháng viêm giảm đau hàng đầu, thẩm thấu sâu để dập tắt các ổ viêm và cơn đau nhức nghiêm trọng ngay tại nguồn.
Dạng bào chế:
Miếng dán lạnh
Quy cách:
Hộp 12 miếng
Thành phần:
Trong 100g khối lượng hoạt chất chứa:
- Diclofenac Sodium: 1.0g
- l-menthol: 1.0g
- Phụ liệu: Isopropyl myristate, Gelatin, Kaolin, Glycerin, CMC-Na, Polyacrylic acid partial neutralizer, Polyvinyl alcohol, Magnesium aluminometasilicate, Edetate Na, Diisopropyl adipate và các thành phần khác
Liều dùng:
Dán 1 lần duy nhất mỗi ngày lên vùng bị đau.
Không dùng quá 2 miếng mỗi ngày.
Lưu ý quan trọng: Không dùng cho người bị hen suyễn, phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. Không dùng cho người từng bị dị ứng với các thuốc giảm đau kháng viêm không steroid