Công dụng:
Giảm các triệu chứng: cảm lạnh, ho, đờm, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, sốt, đau họng.
Dạng bào chế:
Si-rô
Quy cách:
Chai 120 mL
Thành phần:
Trong 60 mL chứa:
- Acetaminophen: 300 mg
- Dextromethorphan Hydrobromide: 16 mg
- Guaifenesin: 40 mg
- Chlorphenamine Maleate: 2.5 mg
Liều dùng:
- Từ 3 tuổi đến dưới 7 tuổi: 10 mL/lần, 3 lần/ngày
- Từ 1 tuổi đến dưới 3 tuổi: 7.5 mL/lần, 3 lần/ngày
- Từ 6 tháng đến dưới 1 tuổi: 5 mL/lần, 3 lần/ngày
- Dưới 6 tháng: Không sử dụng.
Uống với nước, sau ăn khoảng 30 phút.