Công dụng:
Điều trị: các triệu chứng cảm lạnh như sốt, ho, có đờm, đau họng, hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, ớn lạnh, đau đầu, đau khớp, đau cơ.
Dạng bào chế:
Dạng siro
Quy cách:
Chai 120ml
Thành phần:
Trong 60ml chứa:
- Acetaminophen: 300mg
- d-Chlorpheniramine maleate: 1.1mg
- Tipepidine hibenzate: 25mg
- dl-Methylephedrine hydrochloride: 20mg
- Chiết xuất Cát cánh: 0.66mL (tương đương 660mg thảo dược)
- Chiết xuất Cam thảo: 0.33mL
Liều dùng:
Uống 3 lần mỗi ngày sau mỗi bữa ăn và trước khi đi ngủ nếu cần thiết. Trong trường hợp nghiêm trọng, có thể uống tối đa 6 lần một ngày, mỗi lần cách nhau khoảng 4 giờ:
- Trẻ từ 3 tuổi đến dưới 7 tuổi: 10ml/lần
- Trẻ từ 1 tuổi đến dưới 3 tuổi: 7.5ml/lần
- Trẻ từ 6 tháng đến dưới 1 tuổi: 6ml/lần
- Trẻ từ 3 tháng đến dưới 6 tháng: 5ml/lần
- Trẻ dưới 3 tháng tuổi: Không được sử dụng