Công dụng:
- Giảm các triệu chứng của cảm lạnh như: ho, có đờm, đau họng, hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi.
- Hạ sốt, giảm ớn lạnh, đau đầu, đau khớp và đau cơ ở trẻ em.
Dạng bào chế:
Siro
Quy cách:
Chai 120ml
Thành phần:
Trong 60ml chứa:
- Acetaminophen: 600mg
- dl-Methylephedrine Hydrochloride: 40mg
- Guaifenesin: 125mg
- Chlorpheniramine Maleate: 5mg
- Chiết xuất cam thảo (tương đương 1.6g dược liệu): 400mg
Liều dùng:
- Từ 11 đến dưới 15 tuổi: Mỗi lần 20ml, ngày 3 lần sau mỗi bữa ăn (và trước khi đi ngủ nếu cần thiết).
- Từ 7 đến dưới 11 tuổi: Mỗi lần 13ml, ngày 3 lần.
- Từ 3 đến dưới 7 tuổi: Mỗi lần 10ml, ngày 3 lần.
- Từ 1 đến dưới 3 tuổi: Mỗi lần 7.5ml, ngày 3 lần.
- Dưới 1 tuổi: Không được sử dụng