Công dụng:
- Đặc trị các triệu chứng mề đay, mẩn ngứa, viêm da và chàm.
- Giảm nhanh tình trạng phát ban, rôm sảy và các kích ứng da do dị ứng.
- Hỗ trợ điều trị viêm mũi dị ứng và các triệu chứng sưng tấy do côn trùng cắn.
Dạng bào chế:
Siro
Quy cách:
Trong 30ml chứa:
- Chlorpheniramine Maleate: 6mg
- Dl-Methionine: 180mg
- Riboflavin Sodium Phosphate (Vitamin B2): 6mg
- Pyridoxine Hydrochloride (Vitamin B6): 15mg
- Nicotinamide: 30mg
- Aminoethylsulfonic Acid (Taurine): 300mg
- Glucuronolactone: 150mg
Thành phần:
- Người lớn (từ 15 tuổi trở lên): Mỗi lần uống 10ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.
- Trẻ em từ 11 đến dưới 15 tuổi: Mỗi lần uống 6ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.
- Trẻ em từ 8 đến dưới 11 tuổi: Mỗi lần uống 5ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.
- Trẻ em từ 5 đến dưới 8 tuổi: Mỗi lần uống 3ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.
- Trẻ em từ 3 đến dưới 5 tuổi: Mỗi lần uống 2.5ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.
- Trẻ em từ 1 đến dưới 3 tuổi: Mỗi lần uống 2ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.
- Trẻ em từ 3 tháng đến dưới 1 tuổi: Mỗi lần uống 1ml, ngày uống 3 lần sau bữa ăn.