Công dụng:
- Chống tiêu chảy
- Giảm đau bụng, buồn nôn, và các triệu chứng khó chịu đường tiêu hóa kèm theo tiêu chảy.
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách:
Hộp 12 viên
Thành phần:
Trong 1 viên chứa:
- Loperamide Hydrochloride: 0.5 mg
- Acetylsalicylic Acid: 125 mg
- Ursodeoxycholic Acid: 10 mg
Liều dùng:
- Từ 15 tuổi trở lên: 1 viên/lần, tối đa 2 lần/ngày.
- Dưới 15 tuổi: Không sử dụng.
Có thể dùng mà không cần nước. Nên dùng sau khi có triệu chứng đau bụng, tiêu chảy. Mỗi lần cách nhau tối thiểu 4 tiếng.