Công dụng:
Giảm các triệu chứng cảm lạnh: sốt, đau đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, ho, đau họng, hắt hơi, ớn lạnh, đau khớp, đau cơ.
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách:
Hộp 12 viên / 20 viên
Thành phần:
Trong 3 viên chứa :
- Acetaminophen: 150 mg
- Dextromethorphan Hydrobromide: 16 mg
- dl-Methylephedrine Hydrochloride: 12.5 mg
- Chlorpheniramine maleate: 1.2 mg
Liều dùng:
- Từ 11 tuổi đến dưới 15 tuổi: 4 viên/lần, 3 lần/ngày
- Từ 7 tuổi đến dưới 11 tuổi: 3 viên/lần, 3 lần/ngày
- Từ 5 tuổi đến dưới 7 tuổi: 2 viên/lần, 3 lần/ngày
- Dưới 5 tuổi: Không sử dụng.
Uống với nước hoặc nhai. Uống sau bữa ăn, cách nhau tối thiểu 4 tiếng.