Công dụng:
Giảm nhẹ các triệu chứng sau: Đau họng, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, đờm, đau đầu, sốt, ớn lạnh, đau khớp, đau cơ
Dạng bào chế:
Viên nén hoặc Bột
Quy cách:
Hộp 18 viên/ Hộp 36 viên/ Hộp 6 gói/ Hộp 12 gói
Thành phần:
Trong 3 viên nén (hoặc 1 gói bột) chứa:
- Ibuprofen 200 mg
- L-Carbocisteine 250 mg
- Ambroxol Hydrochloride 15 mg
- Dihydrocodeine Phosphate 8 mg
- Pseudoephedrine Hydrochloride 45 mg
- Chlorpheniramine Maleate 2.5 mg
- Riboflavin (Vitamin B2) 4 mg
Liều dùng:
- Từ 15 tuổi trở lên: 3 viên/lần (hoặc 1 gói bột/lần), 3 lần/ngày
- Dưới 15 tuổi: Không sử dụng.
Uống với nước hoặc nước ấm, tốt nhất là trong vòng 30 phút sau bữa ăn. Mỗi lần cách nhau tối thiểu 4 tiếng.