Công dụng:
- Giảm các triệu chứng của cảm lạnh như: ho, có đờm, đau họng, hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi.
- Hạ sốt, giảm ớn lạnh, đau đầu, đau khớp và đau cơ do cảm lạnh ở trẻ em.
Dạng bào chế:
Viên nén tan nhanh trong miệng
Quy cách:
Hộp 24 viên
Thành phần:
Trong 6 viên chứa:
- Acetaminophen: 300mg
- d-Chlorpheniramine Maleate: 1.17mg
- dl-Methylephedrine Hydrochloride: 20mg
- Noscapine: 16mg
- Guaifenesin: 66.6mg
Liều dùng:
- Từ 11 đến dưới 15 tuổi: Mỗi lần uống 2 viên, ngày uống 3 lần.
- Từ 7 đến dưới 11 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên, ngày uống 3 lần.
- Dưới 7 tuổi: Không được sử dụng