Công dụng:
Điều trị: các triệu chứng cảm lạnh như sốt, ho, có đờm, đau họng, hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, ớn lạnh, đau đầu, đau khớp, đau cơ.
Dạng bào chế:
Dạng cốm
Quy cách:
Hộp 40 gói
Thành phần:
Trong 3 gói chứa:
- Acetaminophen: 450mg
- d-Chlorpheniramine maleate: 1.75mg
- Tipepidine hibenzate: 37.5mg
- dl-Methylephedrine hydrochloride: 30mg
- Cafein khan: 30mg
- Chiết xuất Cam thảo khô: 120mg
Liều dùng:
Uống 3 lần mỗi ngày, tốt nhất là trong vòng 30 phút sau bữa ăn:
- Trẻ từ 7 tuổi đến dưới 11 tuổi: 1 gói/lần
- Trẻ từ 3 tuổi đến dưới 7 tuổi: 2/3 gói/lần
- Trẻ từ 1 tuổi đến dưới 3 tuổi: 1/2 gói/lần
- Trẻ từ 6 tháng đến dưới 1 tuổi: 1/3 gói/lần
- Trẻ từ 3 tháng đến dưới 6 tháng: 1/4 gói/lần
- Trẻ dưới 3 tháng tuổi: Không được sử dụng