Công dụng:
- Giảm đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau họng, đau khớp, đau cơ
- Hạ sốt khi bị cảm lạnh hoặc sốt cao
- Giảm đau do chấn thương, bong gân, đau tai
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách:
Hộp 12 viên / 20 viên
Thành phần:
Trong 4 viên chứa:
- Acetaminophen: 200 mg
Liều dùng:
- Từ 11 tuổi đến dưới 15 tuổi: 4 viên/lần, tối đa 3 lần/ngày
- Từ 7 tuổi đến dưới 11 tuổi: 3 viên/lần, tối đa 3 lần/ngày
- Dưới 7 tuổi: Không sử dụng.
Uống với nước hoặc có thể nhai. Mỗi lần cách nhau tối thiểu 4 tiếng.