Công dụng:
Thuốc trị ho tác dụng "3 trong 1" (chống ho, giãn phế quản, chống viêm). Không chứa caffeine, thích hợp dùng cả trước khi ngủ.
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách:
Hộp 16 viên / 32 viên
Thành phần:
Trong 1 viên:
- Dextromethorphan Hydrobromide Hydrate: 15 mg
- Chlorphenamine Maleate: 3 mg
- Methoxyphenamine Hydrochloride: 37.5 mg
- Tranexamic Acid: 70 mg
Liều dùng:
Uống với nước hoặc nước ấm, sau bữa ăn, 3 lần/ngày và có thể uống thêm 1 lần trước khi đi ngủ nếu cần thiết.
- Từ 15 tuổi trở lên: 1 viên/lần, 3 lần/ngày (+ tùy chọn trước khi ngủ)
- Dưới 15 tuổi: Không sử dụng.