Công dụng:
Giảm các triệu chứng hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, đau họng và nặng đầu do viêm mũi cấp tính, viêm mũi dị ứng hoặc viêm xoang.
Dạng bào chế:
Viên nén nhai
Quy cách:
Hộp 36 viên
Thành phần:
Trong 9 viên chứa:
- d-Chlorpheniramine Maleate: 4mg
- Phenylephrine Hydrochloride: 15mg
- Belladonna Total Alkaloids: 0.4mg
Liều dùng:
- Từ 11 đến 14 tuổi: Mỗi lần 3 viên, ngày 3 lần.
- Từ 7 đến 10 tuổi: Mỗi lần 2 viên, ngày 3 lần.
- Từ 5 đến 6 tuổi: Mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần.
- Khoảng cách giữa các lần uống ít nhất là 4 giờ.
- Dưới 5 tuổi: Không được sử dụng