Công dụng:
Giảm các triệu chứng: viêm mũi cấp tính, viêm mũi dị ứng hoặc viêm xoang, bao gồm: hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, đau họng, nặng đầu.
Dạng bào chế:
Viên nang
Quy cách:
Hộp 12 viên
Thành phần:
Trong 1 viên nang:
- Pseudoephedrine Hydrochloride: 30 mg
- Carbinoxamine Maleate: 3 mg
- Belladonna Total Alkaloids: 0.1 mg
- Caffeine Anhydrous: 25 mg
Liều dùng:
Uống với nước (hoặc nước ấm). Uống cách nhau 12 giờ một lần (2 lần/ngày).
- Từ 7 tuổi đến dưới 15 tuổi: 1 viên/lần, 2 lần/ngày
- Dưới 7 tuổi: Không sử dụng.