Công dụng:
Giảm các triệu chứng: dị ứng mũi, viêm mũi cấp tính, viêm xoang, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, chảy nước mắt, đau đầu nặng do nghẹt mũi.
Dạng bào chế:
Viên nang
Quy cách:
Hộp 48 viên / 36 viên / 24 viên
Thành phần:
Trong 2 viên chứa:
- Pseudoephedrine Hydrochloride: 60 mg
- Chlorphenamine Maleate: 8 mg
- Belladonna Total Alkaloids: 0.2 mg
- Caffeine Anhydrous: 40 mg
- Glycyrrhiza Extract: 40 mg
Liều dùng:
- Từ 15 tuổi trở lên: 2 viên/lần, 2 lần/ngày (sáng và tối)
- Từ 7 tuổi đến dưới 15 tuổi: 1 viên/lần, 2 lần/ngày (sáng và tối)
- Dưới 7 tuổi: Không sử dụng.
Uống với nước (hoặc nước ấm). Uống sau ăn.