Công dụng:
Giảm các triệu chứng: viêm mũi cấp tính, viêm mũi dị ứng hoặc viêm xoang, bao gồm: hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, đau họng, nặng đầu.
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách:
Hộp 36 viên
Thành phần:
Trong 2 viên:
- Pseudoephedrine Hydrochloride: 40 mg
- Chlorphenamine Maleate: 4 mg
- dI-Methylephedrine Hydrochloride: 10 mg
- Belladonna Total Alkaloids: 0.2 mg
- Dipotassium Glycyrrhizinate: 15 mg
- Caffeine Anhydrous: 25 mg
Liều dùng:
Nhai hoặc ngậm viên thuốc tan trong miệng. Uống cách nhau tối thiểu 4 tiếng.
- Từ 15 tuổi trở lên: 2 viên/lần, 3 lần/ngày
- Từ 7 tuổi đến dưới 15 tuổi: 1 viên/lần, 3 lần/ngày
- Dưới 7 tuổi: Không sử dụng.