Công dụng:
Điều trị: các triệu chứng của viêm mũi dị ứng, viêm mũi cấp tính hoặc viêm xoang như hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, đau họng, nặng đầu.
Dạng bào chế:
Dạng cốm
Quy cách:
Hộp 12 gói
Thành phần:
Trong 3 gói chứa:
- d-Chlorpheniramine maleate: 2mg
- dl-Methylephedrine hydrochloride: 40mg
- Chiết xuất Belladonna Alkaloid: 0.4mg
- Cafein khan: 40mg
- Chiết xuất Cam thảo khô: 120mg
Liều dùng:
Uống 3 lần mỗi ngày, tốt nhất là sau khi ăn:
- Trẻ từ 7 tuổi đến dưới 11 tuổi: 1 gói/lần
- Trẻ từ 3 tuổi đến dưới 7 tuổi: 2/3 gói/lần
- Trẻ từ 1 tuổi đến dưới 3 tuổi: 1/2 gói/lần
- Trẻ dưới 1 tuổi: Không được sử dụng