Công dụng:
Giảm các triệu chứng: cảm lạnh, ho, đờm, sổ mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, sốt, đau họng, ớn lạnh (do sốt), đau đầu, đau khớp, đau cơ.
Dạng bào chế:
Viên nén
Quy cách:
Hộp 40 viên
Thành phần:
Trong 4 viên chứa:
- Acetaminophen: 200 mg
- Tipepidine Hibenzate: 16.7 mg
- Guaifenesin: 33.3 mg
- Chlorphenamine Maleate: 1.6 mg
Liều dùng:
- Từ 11 tuổi đến dưới 15 tuổi: 4 viên/lần, 3 lần/ngày
- Từ 7 tuổi đến dưới 11 tuổi: 3 viên/lần, 3 lần/ngày
- Từ 5 tuổi đến dưới 7 tuổi: 2 viên/lần, 3 lần/ngày
- Dưới 5 tuổi: Không sử dụng.
Uống với nước (hoặc nước ấm). Uống sau ăn khoảng 30 phút.